*´¨`*☆⌒Y⌒CARTOON⌒Y⌒☆*´¨`*
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

*´¨`*☆⌒Y⌒CARTOON⌒Y⌒☆*´¨`*

CARTOON

บ้านPortalGalleryLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

~*Radioactive Group UFO : _(rt)*~

Go down 
3 posters
ผู้ตั้งข้อความ
Allen Walker
LEVEL 1
LEVEL 1

ⓟⓞⓘⓝⓣ : 100
คะแนนพิเศษ : 1

~*Radioactive Group UFO : _(rt)*~ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ~*Radioactive Group UFO : _(rt)*~   ~*Radioactive Group UFO : _(rt)*~ Icon_minitimeThu Dec 30, 2010 11:57 am

Radioactive Group UFO : _(rt)

สวัสดีทุกคนจ้า..เรา แอดมิน ของกรุ๊ป UFO :_RT จ้า

สำหรับบางท่านที่ไม่รู้จัก..ก็คงงงสินะว่ามันคืออะไร งั้นจะอธิบายก่อนนะ ~*Radioactive Group UFO : _(rt)*~ 937392

- UFO
: ในที่นี้มันไม่ใช่จานบินมนุษย์ต่างดาวนะ มันหมายถึงการสวมบทบาทเป็นตัวละครต่างๆแล้วเล่นให้สมบทบาทก็เท่านั้น โดย UFO ของคลับ [RT]เรานั้น
จะเล่น/พูดคุยกันผ่านทาง msn (เอ็มนั่นแหละ) ถ้าใครไม่ได้เล่นเอ็มก็ไปโหลดมาใช้ละกันนะ
ส่วนคนที่มีอยู่แล้วก็.......แอดเมลล์มา ออ กับแอดมิน ที่มีรายชื่ออยู่นะ (โอเค๊ !!)
โดยการ ออ จะมีอยู่ 3 คำถาม คร่าวๆ

1. คือการถามประวัติแบบคร่าวๆ(ไม่ถามเยอะหรอก)
2. คือการถามนิสัยของคนที่คุณอยากเป็นแบบคร่าวๆ
3. คือ คุณต้องสวมบทตัวละครตัวนั้น โดยแอดมินจะเป็นคนเริ่มก่อน(ถ้าเกิดหลุดบทมากๆ จะไม่รับนะ)

ป.ล. สำหรับคนที่ไม่มี Messenger plus live
(โปรแกรมเพิ่มลูกเล่นให้ m เช่น การแต่งสีหัวเอ็ม ออนได้หลายๆเมล หรือ ฯลฯ คือแบบมันสะดวกมากเลยน่ะนะ ^-^)
ให้ไปโหลดมา จะดีมากเลยนะ

จิ้มโหลด >> [You must be registered and logged in to see this link.] <<

กฎ
1. ด่า หรือ ทะเลาะกันในยู... อันนี้ขอเลย..."อย่าได้มี"
2. คำหยาบ+วิบัติ... อันนี้ได้หน่อยนึง แต่อย่ามากเกินไป ถ้าคิดว่างแรงเกินไปก็...อย่าใช้- -
3. ถ้าออแล้ว... ทุกคนเท่าเทียมกัน "ไม่มีใครเหนือใคร"
4. อย่าหลุดบทมากเกินไป...
5. อย่าออแล้วออฟ = = ออแล้วควรออน อย่าเว้นช่วงเกิน 2 เดือนในการออน

ส่วนแอดมินที่สามารถ"ออ" ได้

[You must be registered and logged in to see this link.] >>> ออได้หมดยกเว้น นารูโตะ กับ ดีเกรย์แมน

[You must be registered and logged in to see this link.] >>> ออได้แค่ รีบอร์นกับแบล็คบัทเลอร์

[You must be registered and logged in to see this link.] >>> ออได้แค่ รีบอร์น ดีเกรย์แมน โคนันและนารูโตะ

(สามารถ ออ เรื่องอื่นมากว่าที่อยู่ในนี้ได้โดยดูรายละเอียดที่ที >> [You must be registered and logged in to see this link.] <<)

LIST รายชื่อที่มีอยู่ตอนนี้ (TYL คือ ten year later)

-Reborn

(วองโกเล่ แฟมิลี่)

ซาวาดะ สึนะโยชิ : [You must be registered and logged in to see this link.]
โกคุเดระ ฮายาโตะ : [You must be registered and logged in to see this link.]
ยามาโมโตะ ทาเคชิ : [You must be registered and logged in to see this link.]
ซาซางาวะ เรียวเฮ :
โรคุโร มุคุโร่ : [You must be registered and logged in to see this link.]
โดคุโร่ โคลม : [You must be registered and logged in to see this link.]
แลมโบ้ :
ฮิบาริ เคียวยะ: [You must be registered and logged in to see this link.]

(วองโกเล่ แฟมิลี่ TYL)

ซาวาดะ สึนะโยชิ TYL :
โกคุเดระ ฮายาโตะ TYL :
ยามาโมโตะ ทาเคชิ TYL :
ซาซางาวะ เรียวเฮ TYL :
โดคุโร มุคุโร่ TYL :
โดคุโร่ โคลม TYL:
แลมโบ้ TYL :
ฮิบาริ เคียวยะ TYL: [You must be registered and logged in to see this link.]

(วาเรีย)

แซนซัส :
สควอโล่ : [You must be registered and logged in to see this link.]
เบลเฟกอล : [You must be registered and logged in to see this link.]
ฟราน : [You must be registered and logged in to see this link.]
ลุซซูเรีย :
เลวี่ :

(วาเรีย TYL)

แซนซัส TY: [You must be registered and logged in to see this link.]
สควอโล่ TYL: [You must be registered and logged in to see this link.]
เบลเฟกอล TYL:
ฟราน TYL:
ลุซซูเรีย TYL:
เลวี่ TYL:

(คาบัคโรเน่ แฟมิลี่ )
ดีโน่ :
โรมาริโอ้ :

(คาบัคโรเน่ แฟมิลี่ TYL)
ดีโน่ TYL:
โรมาริโอ้ TYL:

(อัลโกบาเลโน่)

รีบอร์น :
โคโรเนลโล่ :
ฟง :
สคัล :
เวลเด้ :
ลูเช่ :
มาม่อน :

(อัลโกบาเลโน่ TYL)

รีบอร์น TYL:
โคโรเนลโล่ TYL:
ฟง TYL:
สคัล TYL:
เวลเด้ TYL:
ลูเช่ TYL:
มาม่อน TYL:

(มิลฟีโอเล่ แฟมิลี่)

เบียคุรัน :
โชอิจิ :
ซาคุโร่ :
คิกเคียว :
เดซี่ :
บลูเบล : [You must be registered and logged in to see this link.]
โทริ คาบูโตะ :
Ghost :

(วองโกเล่ รุ่น 1 )

จีออตโต้ :
อุเกตสึ :
เดม่อน :
อลาวเด้ : [You must be registered and logged in to see this link.]
แรมโพ :
จี :
นักเคิ้ล :

(etc. )

อิเอมิสึ :
เคียวโกะ :
ยูนิ : [You must be registered and logged in to see this link.]
ฮารุ :
เบี้ยงกี้ :
ฟูตะ :
ชามาล :
อี้ผิง : [You must be registered and logged in to see this link.]
ลันเซีย
เคน :
จิคุสะ
บาจิล :
สปาน่า : [You must be registered and logged in to see this link.]
รัลมิจิ :
นานะ :
คุซาคาเบะ :

-Naruto

นารูโตะ :
ซาซึเกะ :
ซากะระ :
ชิกามารุ :
อีโนะ :
โจจิ :
คิบะ :
ฮินาตะ :
ชีโนะ :
เทนเทน :
ลี :
เนจิ :
ซาอิ :
กาอาระ :
เทมาริ :
คันกุโร่ :
คาบูโตะ :

(อาจารย์)

คาคาชิ :
คุเรไน :
อาสึม่า :
ไก :
จิไรยะ :
ซึนาเดะ :
โอโรจิมารุ :

(แสงอุษา)

อิทาจิ :
คิซาแมะ :
เดอิดาระ :
ซาโซริ :
เซ็ทสึ :
โทบิ :
ฮิดัน :
คาคุสึ :
โคนัน :
นางาโตะ(แพน) :

-D.Gray-Man

(เอ๊กโซซิสท์)
อเลน : [You must be registered and logged in to see this link.]
คันดะ : [You must be registered and logged in to see this link.]
ราวี่ :
รินารี่ : [You must be registered and logged in to see this link.]
บุ๊คแมน :
มิลันด้า :
โครวรี่ :
ทีโมธี :

(เสนาธิการ)

คลอส :
คราวน์ :
อีเกอร์ :
ฟรอย :
ทีเอดอล :
โซคาโร่ :

(แผนกวิทยาศาสตร์)

โคมุอิ :
มาริ :
รีเวอร์ :
บาคุ :

(โนอา )

เคาท์พันปี :
ทีกี้ :
โร้ด :
สกิน :
ลูลู่ เบล :
เชอริล :

-Detective Conan

ชินอิจิ :
รัน :
โซโนโกะ :
ฮัตโตริ :
คาซึฮะ :
ไคโตะ(จอมโจรคิด) :
อาโอโกะ :
ฮาคุบะ :
โคนัน :
ไฮบาระ :
อายูมิ :
เกนตะ :
มิทซึฮิโกะ :
โมริ :
เอริ :
ดร.อากาสะ :

(ตำรวจ)

สารวัตรเมงูเระ :
ชิราโทริ :
ซาโต้ :
ทาคางิ :
สารวัตรนากาโมริ :

ปล.สามารถเป็นตัวละครได้มากกว่าที่อยู่ในนี้ ถ้าอยากเป็นตัวอะไรก็ทักแอดมิน(ต้องถูกคนนะ)
แอดมินจะทำการ ออ ให้............บายจ้า..ไว้เจอกันะ

แก้ไขล่าสุดโดย Allen Walker เมื่อ Sat Jan 15, 2011 12:33 pm, ทั้งหมด 4 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน Go down
master
Administration
master

ⓟⓞⓘⓝⓣ : 345
คะแนนพิเศษ : 38

~*Radioactive Group UFO : _(rt)*~ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ~*Radioactive Group UFO : _(rt)*~   ~*Radioactive Group UFO : _(rt)*~ Icon_minitimeThu Dec 30, 2010 6:19 pm

ตั้งแบบไม่บอกกันเลยนะ - -*
แต่ถ้ามี D.gray man ก็โอเคล่ะ^_^
https://cartoon.1talk.net
LEVEL 1
LEVEL 1

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ~*Radioactive Group UFO : _(rt)*~   ~*Radioactive Group UFO : _(rt)*~ Icon_minitimeSat Jan 01, 2011 2:50 pm

ray พิมพ์ว่า:
แต่ถ้ามี D.gray man ก็โอเคล่ะ^_^

ขอโทษนะค่ะ ที่ไม่ได้บอก (ตอนนั้นรีบเลยไม่ทันได้บอกก่อน)

ว่าแต่....ชอบดู D.Gray-man หรอค่ะ

(เราก็ชอบนะ แถมบ้า พอๆกันกับรีบอร์นเลย...รู้ทุกเรื่อง)
master
master

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ~*Radioactive Group UFO : _(rt)*~   ~*Radioactive Group UFO : _(rt)*~ Icon_minitimeSun Jan 02, 2011 11:00 am

Allen Walker พิมพ์ว่า:

ขอโทษนะค่ะ ที่ไม่ได้บอก (ตอนนั้นรีบเลยไม่ทันได้บอกก่อน)

ว่าแต่....ชอบดู D.Gray-man หรอค่ะ

(เราก็ชอบนะ แถมบ้า พอๆกันกับรีบอร์นเลย...รู้ทุกเรื่อง)

ก็โคม่าอ่ะ ชอบกว่ารีบอร์นอีก^__^ ถึงได้พายามหามาลงที่บอร์ดไง
LEVEL 1
LEVEL 1

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ~*Radioactive Group UFO : _(rt)*~   ~*Radioactive Group UFO : _(rt)*~ Icon_minitimeSun Jan 02, 2011 5:22 pm

ก็โคม่าอ่ะ ชอบกว่ารีบอร์นอีก^__^ ถึงได้พายามหามาลงที่บอร์ดไง

...... แล้วจะลองเล่นดูไหมค่ะ

รับลองว่าสนุกแน่ค่ะ (เล่นอยู่ เลยรับรองได้) ~*Radioactive Group UFO : _(rt)*~ 609887

แต่......ต้องอ่านข้างบนดูอีกครั้งนะค่ะ เพราะพึ่งแก้ใหม่ (ให้ละเอียดมากขึ้น)
master
master

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ~*Radioactive Group UFO : _(rt)*~   ~*Radioactive Group UFO : _(rt)*~ Icon_minitimeSun Jan 02, 2011 8:34 pm

รับลองว่าสนุกแน่ค่ะ (เล่นอยู่ เลยรับรองได้) ~*Radioactive Group UFO : _(rt)*~ 609887

แต่......ต้องอ่านข้างบนดูอีกครั้งนะค่ะ เพราะพึ่งแก้ใหม่ (ให้ละเอียดมากขึ้น)

เอายังไงก็ได้ ขอแค่ D.gray man ก็พอ อ่านไม่ค่อยเข้าใจอ่ะ งง มักๆ

แล้วก็ต้องประสานงานกับทางบอร์ดด้วยจะได้เข้าใจกันทั้ง2ฝ่าย

ยังไงก็แอดดมลเรามาแล้วมาทำความเข้าใจกันอีกทีนะ

[You must be registered and logged in to see this link.] <<<แอดมาเดี๋ยวรับ
LEVEL 1
LEVEL 1

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ~*Radioactive Group UFO : _(rt)*~   ~*Radioactive Group UFO : _(rt)*~ Icon_minitimeSat Jan 08, 2011 8:25 am

เอายังไงก็ได้ ขอแค่ D.gray man ก็พอ อ่านไม่ค่อยเข้าใจอ่ะ งง มักๆ

แล้วก็ต้องประสานงานกับทางบอร์ดด้วยจะได้เข้าใจกันทั้ง2ฝ่าย

ยังไงก็แอดดมลเรามาแล้วมาทำความเข้าใจกันอีกทีนะ

[You must be registered and logged in to see this link.] <<<แอดมาเดี๋ยวรับ

คร้าบๆ~ เดี๋ยวจะแอดไปนะ ^-^~
kung(。・ω・。)
Moderators
Moderators
kung(。・ω・。)

ⓟⓞⓘⓝⓣ : 9
คะแนนพิเศษ : 0

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ~*Radioactive Group UFO : _(rt)*~   ~*Radioactive Group UFO : _(rt)*~ Icon_minitimeSat Jan 08, 2011 3:59 pm

O__o!!!!

ง๊ ะ !
เหมือนจำได้..

....ยูเอฟโอ
แต่จำชื่อคนที่ชวนไม่ได้อ่ะ
เพื่อนจูน ง่ะ ~
master
master

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ~*Radioactive Group UFO : _(rt)*~   ~*Radioactive Group UFO : _(rt)*~ Icon_minitimeSat Jan 08, 2011 8:26 pm

kung(。・ω・。) พิมพ์ว่า:
O__o!!!!

ง๊ ะ !

....ยูเอฟโอ
โอ้โหย พี่แรงค์เป็นไง เคป่ะคิดไม่ออกว่าทำแบบไหนดี
kung(。・ω・。)
Moderators
Moderators
kung(。・ω・。)

ⓟⓞⓘⓝⓣ : 9
คะแนนพิเศษ : 0

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ~*Radioactive Group UFO : _(rt)*~   ~*Radioactive Group UFO : _(rt)*~ Icon_minitimeThu Jan 13, 2011 12:19 pm

สวย ค่ะ >.<!!

.... จัยย น๊
master
master

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ~*Radioactive Group UFO : _(rt)*~   ~*Radioactive Group UFO : _(rt)*~ Icon_minitimeThu Jan 13, 2011 5:26 pm

สวย ค่ะ >.
.... จัยย น๊

มีปัญญาเท่านี้แหละค่ะพี่ ไม่มีคนช่วย
เดี๋ยวจะปรับปรุงแรงค์พี่นิดนึง เพราะมันยังไม่โอเค
LEVEL 1
LEVEL 1

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ~*Radioactive Group UFO : _(rt)*~   ~*Radioactive Group UFO : _(rt)*~ Icon_minitimeFri Jan 14, 2011 7:06 pm

O__o!!!!

ง๊ ะ !

....ยูเอฟโอ

ชื่อ ปาง คร้าบ..... เพื่อนสนิทที่สุดในรอบ 2 ปีที่ผ่านมา

~*Radioactive Group UFO : _(rt)*~
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1